"ประชุมคณะทำงานชุมชนบ้านทุ่ง ทม.สะเดา"
"ประชุมคณะทำงานชุมชนบ้านทุ่ง ทม.สะเดา"
วันที่ 20 พฤษภาคม 2567 นัดประชุมแกนนำและคณะทำงานชุมชนบ้านทุ่ง ทม.สะเดา ร่วมกันวิเคราะห์ข้อมูลผลการคัดกรองสุขภาวะรายบุคคลกลุ่มเสี่ยง/ป่วย อายุ 35 ปีขึ้นไปจำนวน 100 คน และนำมาสู่การยกร่างธรรมนูญสุขภาวะชุมชนเพื่อใช้เป็นแนวทางในการแก้ปัญหา ณ ห้องประชุมสภา ทม.สะเดา โดยมีนายเชิดเกียรติ เมธีลักษณ์ ที่ปรึกษานายกอบจ.สงขลาเป็นประธานเปิดการประชุม และมีรองนายกเทศมนตรีเมืองสะเดาร่วมให้การต้อนรับ
ภาพรวมของร่างธรรมนูญประกอบด้วยมิติด้านสุขภาพ เศรษฐกิจ สังคม สภาพแวดล้อม
กิจกรรมนี้เป็นส่วนหนึ่งของโครงการอบรมเพื่อสร้างเสริมสุขภาพอนามัยของประชาชนแบบบูรณาการ ปีงบประมาณ 2567 รับผิดชอบโดยกองสาธารณสุของค์การบริหารส่วนจังหวัดสงขลา และโครงการขับเคลื่อนนโยบายสาธารณะผ่านกระบวนการสมัชชาสุขภาพจังหวัดสงขลา พ.ศ. 2567 ดำเนินโดยสมัชชาสุขภาพจังหวัดสงขลา/มูลนิธิชุมชนสงขลา ภายใต้แนวทางการรองรับสังคมสูงวัยของพื้นที่ ดำเนินการร่วมกับเทศบาลเมืองสะเดาและท้องถิ่นจังหวัดสงขลา
ขอบคุณภาพบางส่วนจาก เอญาดา สกูลหรัง ผู้ช่วยเจ้าพนักงานประชาสัมพันธ์ กองสาธารณสุข อบจ.สงขลา
Relate topics
- กิจกรรมรับบริจาคโลหิตประชารัฐสงขลาประจำเดือนกรกฎาคม 2567
- ความร่วมมือในการเป็นพื้นที่เรียนรู้นักศึกษาต่างประเทศ หลักสูตรปริญญาโท
- "สุขภาพปฐมภูมิในชุมชนเมือง" กรณีชุมชนแหลมสนอ่อน สงขลา
- "เกษตรต้นทุนต่ำ"
- ธรรมนูญรองรับสังคมสูงวัยชุมชนย่านเมืองเก่า ทน.สงขลาคัดกรองสุขภาวะรายคนติดตามผลการปรับพฤติกรรมขับเคลื่อนชุมชน 4 มิติ(สุขภาพ สังคม สิ่งแวดล้อม เศรษฐกิจ)
- เปิดอบรมเพื่อสร้างเสริมสุขภาพอนามัยของประชาชนแบบบูรณาการ ปี 2567 (กิจกรรมพัฒนาการดูแลผู้อยู่ในภาวะพึ่งพิงที่บ้าน) มุ่งพัฒนาผู้ดูแลผู้สูงอายุฯ
- ธรรมนูญรองรับสังคมสูงวัยชุมชนบ้านทุ่ง ทม.สะเดา คัดกรองสุขภาวะรายคน ติดตามผลการปรับพฤติกรรม
- "ประชุมสามัญประจำปีมูลนิธิชุมชนสงขลา 2566"
- งานติดตามประเมินโครงการประชาสังคมร่วมแรงเพื่อเปลี่ยนแปลงเมือง(SUCCESS ควนลัง)
- ธรรมนูญรองรับสังคมสูงวัยชุมชนบ้านคลองผ่าน ทต.คลองแงะ คัดกรองสุขภาวะรายคน ติดตามผลการปรับพฤติกรรม